(VBSP News) Sáng nay (28/9/2017), UBND tỉnh Bến Tre tổ chức Hội nghị trực tuyến tổng kết 15 năm thực hiện tín dụng chính sách xã hội giai đoạn 2002 - 2017. Đến dự và phát biểu chỉ đạo có Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Hữu Phước; Phó Tổng Giám đốc NHCSXH Võ Minh Hiệp; lãnh đạo các Sở, ban ngành, đoàn thể, địa phương và NHCSXH tỉnh.
(VBSP News) Nguồn vốn ưu đãi của NHCSXH tỉnh Bến Tre được cho vay đúng đối tượng, đúng dự án sinh kế và được theo dõi, quản lý chặt chẽ của các tổ chức hội, đoàn thể, Trưởng ấp và Tổ tiết kiệm và vay vốn.