![](https://vbsp.org.vn/wp-content/themes/vbsp/images/home.png)
Hành trình về “địa chỉ đỏ”
![image001 Tại Quảng Trị, Tổng Giám đốc NHCSXH Dương Quyết Thắng và các thành viên Đoàn công tác đã dâng hoa, dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ Quốc gia Trường Sơn, Nghĩa trang liệt sĩ Quốc gia Đường 9 - Nam Lào và Thành cổ Quảng Trị](/wp-content/uploads/2023/07/image0011.png)
Tại Quảng Trị, Tổng Giám đốc NHCSXH Dương Quyết Thắng và các thành viên Đoàn công tác đã dâng hoa, dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ Quốc gia Trường Sơn, Nghĩa trang liệt sĩ Quốc gia Đường 9 - Nam Lào và Thành cổ Quảng Trị
Trong suốt chiều dài lịch sử “sáng chắn bão giông, chiều ngăn nắng lửa”, trải qua hàng nghìn năm văn hiến, dựng nước và giữ nước, nhân dân ta với tinh thần yêu nước nồng nàn, đã đoàn kết một lòng, không quản gian khổ, hy sinh, kiên cường đấu tranh chống giặc ngoại xâm, bảo vệ độc lập, tự do và toàn vẹn lãnh thổ thiêng liêng của Tổ quốc. Trong các cuộc đấu tranh đó, hàng triệu người con ưu tú của dân tộc đã hiến dâng tuổi thanh xuân, sẵn sàng xả thân cho Tổ quốc, dũng cảm chiến đấu, anh dũng hy sinh hoặc mang thương tật suốt đời. Máu đào và sự cống hiến, hy sinh cao cả của các thương binh, liệt sĩ để đất nước ta nở hoa độc lập, kết trái tự do.
Trước anh linh các Anh hùng liệt sĩ, Tổng Giám đốc NHCSXH và Đoàn công tác đã kính cẩn nghiêng mình, bày tỏ lòng biết ơn vô hạn đối với công lao to lớn của các thế hệ đi trước vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, bảo vệ độc lập, chủ quyền, toàn vẹn lãnh thổ của Tổ quốc.
![image002 Đoàn công tác NHCSXH tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại bến thả hoa Thành cổ, bờ Nam sông Thạch Hãn](/wp-content/uploads/2023/07/image0021.png)
Đoàn công tác NHCSXH tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại bến thả hoa Thành cổ, bờ Nam sông Thạch Hãn
![image006 Thay mặt Đoàn công tác, Tổng Giám đốc Dương Quyết Thắng thả vòng hoa tri ân các Anh hùng liệt sĩ trên dòng sông Thạch Hãn](/wp-content/uploads/2023/07/image0061.png)
Thay mặt Đoàn công tác, Tổng Giám đốc Dương Quyết Thắng thả vòng hoa tri ân các Anh hùng liệt sĩ trên dòng sông Thạch Hãn
* Nằm trong chuỗi hoạt động an sinh xã hội, đền ơn đáp nghĩa nhân dịp 27/7, trong tháng 7 lịch sử, Công đoàn cơ sở NHCSXH các tỉnh, thành đồng loạt triển khai thực hiện nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa nhằm tri ân các Anh hùng liệt sĩ, Mẹ Việt Nam Anh hùng, gia đình chính sách và người có công với Cách mạng trong cả nước.
![image012 Công đoàn NHCSXH trao tặng số tiền 500 triệu đồng ủng hộ cho Chương trình “Hoa dâng mộ liệt sĩ” tỉnh Quảng Trị](/wp-content/uploads/2023/07/image0123.jpg)
Công đoàn NHCSXH trao tặng số tiền 500 triệu đồng ủng hộ cho Chương trình “Hoa dâng mộ liệt sĩ” tỉnh Quảng Trị
![image011 Công đoàn cơ sở Hội sở chính, Trung tâm đào tạo, Trung tâm CNTT và Sở giao dịch tặng quà tri ân các thân nhân liệt sĩ, thương binh, bệnh binh, người nhiễm chất độc hóa học và gia đình có công với Cách mạng trên địa bàn xã Nội Hoàng, huyện Yên Dũng (Bắc Giang)](/wp-content/uploads/2023/07/image0112.jpg)
Công đoàn cơ sở Hội sở chính, Trung tâm đào tạo, Trung tâm CNTT và Sở giao dịch tặng quà tri ân các thân nhân liệt sĩ, thương binh, bệnh binh, người nhiễm chất độc hóa học và gia đình có công với Cách mạng trên địa bàn xã Nội Hoàng, huyện Yên Dũng (Bắc Giang)
![image013 Công đoàn cơ sở NHCSXH TP Hà Nội phối hợp với Hội Đông Y quận Đống Đa khám và tặng quà cho 120 người là thân nhân gia đình liệt sĩ, thương bệnh binh, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học trên địa bàn phường Trung Tự, quận Đống Đa; trao tặng 45 suất quà cho các Mẹ Việt Nam Anh hùng, gia đình liệt sĩ, thương, bệnh binh, người hoạt động kháng chiến tại huyện Mỹ Đức, huyện Chương Mỹ và quận Long Biên](/wp-content/uploads/2023/07/image0132.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH TP Hà Nội phối hợp với Hội Đông Y quận Đống Đa khám và tặng quà cho 120 người là thân nhân gia đình liệt sĩ, thương bệnh binh, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học trên địa bàn phường Trung Tự, quận Đống Đa; trao tặng 45 suất quà cho các Mẹ Việt Nam Anh hùng, gia đình liệt sĩ, thương, bệnh binh, người hoạt động kháng chiến tại huyện Mỹ Đức, huyện Chương Mỹ và quận Long Biên
![image014 Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Thừa Thiên - Huế thăm hỏi tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng trên địa bàn huyện Phong Điền và Phú Vang](/wp-content/uploads/2023/07/image0142.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Thừa Thiên - Huế thăm hỏi tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng trên địa bàn huyện Phong Điền và Phú Vang
![image015 Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Bắc Ninh thăm và tặng quà Trung tâm Điều dưỡng Thương binh Thuận Thành và Mẹ Việt Nam Anh hùng tại huyện Lương Tài](/wp-content/uploads/2023/07/image0152.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Bắc Ninh thăm và tặng quà Trung tâm Điều dưỡng Thương binh Thuận Thành và Mẹ Việt Nam Anh hùng tại huyện Lương Tài
![image016 Thực hiện ủy quyền của Công đoàn NHCSXH, Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Nghệ An đã trao 20 triệu đồng cho các thương bệnh binh của Khu điều dưỡng thương binh tâm thần kinh Nghệ An](/wp-content/uploads/2023/07/image0162.jpg)
Thực hiện ủy quyền của Công đoàn NHCSXH, Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Nghệ An đã trao 20 triệu đồng cho các thương bệnh binh của Khu điều dưỡng thương binh tâm thần kinh Nghệ An
![image017 Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Nghệ An đã đến thăm hỏi, động viên Mẹ Việt Nam Anh hùng Phan Thị An ở xã Diễn Thái, huyện Diễn Châu](/wp-content/uploads/2023/07/image0172.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Nghệ An đã đến thăm hỏi, động viên Mẹ Việt Nam Anh hùng Phan Thị An ở xã Diễn Thái, huyện Diễn Châu
![image018 Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Đắk Lắk thăm hỏi và tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Cư Kuin và Mẹ Việt Nam Anh hùng ở TP Buôn Ma Thuột](/wp-content/uploads/2023/07/image0182.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Đắk Lắk thăm hỏi và tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Cư Kuin và Mẹ Việt Nam Anh hùng ở TP Buôn Ma Thuột
![image019 Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Quảng Nam đến thăm Mẹ Việt Nam Anh hùng Võ Thị Như (86 tuổi ở phường Điện Nam Trung, TX Điện Bàn) và Mẹ Việt Nam Anh hùng Lưu Thị Nấu (90 tuổi ở phường Điện Ngọc, TX Điện Bàn)](/wp-content/uploads/2023/07/image0192.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Quảng Nam đến thăm Mẹ Việt Nam Anh hùng Võ Thị Như (86 tuổi ở phường Điện Nam Trung, TX Điện Bàn) và Mẹ Việt Nam Anh hùng Lưu Thị Nấu (90 tuổi ở phường Điện Ngọc, TX Điện Bàn)
![image020 Công đoàn NHCSXH và Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Hà Nam tổ chức thăm, tặng quà Trung tâm nuôi dưỡng thương bệnh binh nặng và điều dưỡng người có công tỉnh Hà Nam, Trung tâm Điều dưỡng thương binh Kim Bảng, Trung tâm Điều dưỡng thương binh Duy Tiên](/wp-content/uploads/2023/07/image0202.jpg)
Công đoàn NHCSXH và Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Hà Nam tổ chức thăm, tặng quà Trung tâm nuôi dưỡng thương bệnh binh nặng và điều dưỡng người có công tỉnh Hà Nam, Trung tâm Điều dưỡng thương binh Kim Bảng, Trung tâm Điều dưỡng thương binh Duy Tiên
![image021 Công đoàn NHCSXH và Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Ninh Bình tới thăm, tặng quà tại Trung tâm Điều dưỡng thương binh Nho Quan; thăm và tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng: Nguyễn Thị Ngõ ở xã Văn Phương; Phạm Thị Tâm ở xã Đồng Phong và Trần Thị Bé ở xã Lạc Vân, thuộc huyện Nho Quan](/wp-content/uploads/2023/07/image0211.jpg)
Công đoàn NHCSXH và Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Ninh Bình tới thăm, tặng quà tại Trung tâm Điều dưỡng thương binh Nho Quan; thăm và tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng: Nguyễn Thị Ngõ ở xã Văn Phương; Phạm Thị Tâm ở xã Đồng Phong và Trần Thị Bé ở xã Lạc Vân, thuộc huyện Nho Quan
![image022 Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Bình Thuận thăm và tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng trên địa bàn huyện Đức Linh](/wp-content/uploads/2023/07/image0221.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Bình Thuận thăm và tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng trên địa bàn huyện Đức Linh
![image023 Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Tuyên Quang trao tặng 20 suất quà cho các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng trên địa bàn xã Thái Sơn](/wp-content/uploads/2023/07/image0231.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Tuyên Quang trao tặng 20 suất quà cho các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng trên địa bàn xã Thái Sơn
![664846d6a3cd709329dc 664846d6a3cd709329dc](/wp-content/uploads/2023/07/664846d6a3cd709329dc.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Quảng Ngãi và UBND TX Đức Phổ dâng hương, viếng Anh hùng liệt sĩ, bác sỹ Đặng Thùy Trâm
![fe7a82125d098e57d718 fe7a82125d098e57d718](/wp-content/uploads/2023/07/fe7a82125d098e57d718.jpg)
Ngoài ra, Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Quảng Ngãi còn tặng quà cho các bệnh nhân thuộc diện chính sách, có công với Cách mạng đang điều trị bệnh tại Bệnh viện đa khoa khu vực Đặng Thùy Trâm
![9802e851e9703a2e6361 9802e851e9703a2e6361](/wp-content/uploads/2023/07/9802e851e9703a2e6361.jpg)
Nhân kỷ niệm 76 năm ngày thương binh, liệt sĩ, Vụ Tài chính - Tiền tệ Bộ KH&ĐT và NHCSXH đã đến thăm, động viên và tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng tại xã Tân Ninh, huyện Quảng Ninh (Quảng Bình)
![z4549038645178_1a1106ea9770f815a863051da9fdb35e_20230726152009_20230726180007 z4549038645178_1a1106ea9770f815a863051da9fdb35e_20230726152009_20230726180007](/wp-content/uploads/2023/07/z4549038645178_1a1106ea9770f815a863051da9fdb35e_20230726152009_20230726180007.jpg)
Công đoàn cơ sở và Đoàn Thanh niên NHCSXH tỉnh Khánh Hòa tặng quà đã đến thăm và tặng quà cho 10 hộ gia đình là người có công với cách mạng, thương binh, bệnh binh trên địa bàn thị xã Ninh Hòa
![image002 image002](/wp-content/uploads/2023/07/image0025.jpg)
Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Sóc Trăng hỗ trợ 150 triệu đồng để xây dựng 3 căn nhà “Mái ấm nông dân” cho hộ nghèo, gia đình chính sách có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại huyện Mỹ Xuyên, Kế Sách và Thạnh Trị
![image003 image003](/wp-content/uploads/2023/07/image0034.jpg)
Công đoàn NHCSXH tỉnh Sóc Trăng còn thăm hỏi tặng quà cho đoàn viên công đoàn, người lao động đang công tác tại NHCSXH có thân nhân là liệt sĩ, thương bệnh binh và người nhiễm chất độc hóa học cho 29 gia đình với số tiền trên 35 triệu đồng
PV, CTV tổng hợp
Các tin bài khác
- » Ấn tượng Hội thao NHCSXH lần thứ III
- » Clip “Những khoảnh khắc tại hội thao NHCSXH lần thứ III" (VBSP - 21-23.7.2023)
- » Khai mạc Hội thao NHCSXH lần thứ III
- » Đại hội Công đoàn NHCSXH lần thứ V: Đổi mới - Dân chủ - Đoàn kết - Phát triển
- » Khai mạc Đại hội Công đoàn NHCSXH lần thứ V
- » Phóng sự "Đổi mới vì lợi ích đoàn viên Công đoàn" (VBSP - 10h00 - 21.7.2023)
- » Công đoàn NHCSXH hỗ trợ Đà Nẵng thực hiện chính sách an sinh
- » Công đoàn NHCSXH: Kết nối sức mạnh và tiếp lửa thực thi nhiệm vụ chính trị
- » Triển khai Chỉ thị số 40-CT/TW tại Hà Nội: Nhận thức đúng là nền tảng thống nhất hành động và thực thi
- » NHCSXH triển khai nhiệm vụ những tháng cuối năm 2023