Đây là dịp để mỗi đoàn viên công đoàn NHCSXH tỉnh Thái Nguyên phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa” trước những đóng góp to lớn của các gia đình chính sách đối với đất nước
Đến thăm và tặng quà các gia đình liệt sỹ, các thành viên trong chi nhánh NHCSXH tỉnh Thái Nguyên đã bày tỏ lòng biết ơn trước những hy sinh, đóng góp to lớn của các AHLS trong cuộc đấu tranh giành độc lập dân tộc. Các thành viên đã ân cần động viên, thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống vật chất, tinh thần của các gia đình và mong muốn các gia đình liệt sỹ luôn luôn là tấm gương để giáo dục các thế hệ đi sau phát huy truyền thống Cách mạng, góp sức xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Tin và ảnh Hoàng Tú